Chỗ Mua đồ nghề sửa xe cho anh em

Thảo luận trong 'Sài Gòn Wolf Club :: WSG' bắt đầu bởi nguyenhuutri, 28/5/11.

1. nguyenhuutri New Member

Anh em muốn mua đồ nghề sửa xe (chìa khóa, mỏ lết, kềm bấm, khóa lục giác..., nói chung là các loại đồ cơ bản để tháo lắp bulong ốc vít) với giá rẻ thì đến chỗ này nhé, nhìn đồ nghề cũng đẹp lắm, tui chỉ giới thiệu thôi ko có lấy % gì từ người bán hết, chỉ thấy rẻ thì giới thiệu cho ae thôi!
    Anh em đi qua cầu Nguyễn Văn Cừ hướng về phía quận 7, xuống hết dốc khoảng 200m cầu gặp cái ngã 4 có đèn xanh đỏ rồi đợi đèn xanh hãy quẹo trái, sau khi quẹo trái đi hết đường sẽ tới.
    Chỗ này bán đồ nghề tính bằng kg chứ không tính món như ở chợ Tân Thành.
  2. nam1981 Well-Known Member

rất cám ơn bác
  3. Mr.Sandy Member

chất lượng có ok ko anh? Sợ mua về vặn hư ốc hết thì khổ :|
  4. ngocphu86 New Member

mới mua cái khoá 14 hết 10k
  5. Zorro New Member

Em cũng hay ghé bãi phế liệu này (để săn đồ chơi :lol: ).

Khóa thì toàn là hiệu Aico, ghi là Japan, là hàng mới tinh, nhưng mà nhìn không được sắc xảo, không hơn gì Diamond của TQ. Giá bán 170k/kg. Tính ra cũng không rẻ, em đã mua thử 1 cây khóa vòng 17-14, 1 khóa 10, 1 khóa 7, 1 khóa 6 hết 35k.
    Mỏ lết 25mm, Aico, mới tinh, bán 125k/cái.
    Khóa lục giác thì là hàng 2nd, chủ yếu là do hàng kèm trong thiết bị công nghiệp, nên là hàng xịn, giá 220k/kg.
    Tuốc-nơ-vít thấy ghi là Japan nhưng nhìn chữ lem nhem quá nên chẳng buồn hỏi giá!

Thân.
  6. kynguyenanhsang New Member

Thanks bác đã chia sẻ.
  7. convoi Người sáng lập

Dụng cụ mua tại những nơi như vậy thường là hàng hiệu, xịn. Chất lượng hơn hẳn hàng Trung Quốc bán mới ngoài thị trường. Tuy nhiên các bác cần phân biệt 2 loại hàng:
    1. Hàng dùng cũ rồi thanh lý. Loại này có thể bên ngoài bóng bẩy, sạch sẽ do được lau chùi hoặc ma sát nhưng thường đã bị sử dụng nhiều có thể hình dạng, kích thước không còn chính xác.
    2. Dụng cụ dư thừa không dùng đến, loại này bề ngoài có thể bị rỉ sét nhưng nguyên hình vẹn dạng.
    Khi mua cần ướm thử vào bù-loong xem có bị sai lệch không, có bắt vừa và còn chính xác không.
  8. Soi tuyet New Member

Trước có ra chợ Dân Sinh Q1 thấy bộ đồ nghề trong hộp nhựa vào xem hỏi chủ nói là hàng Đài Loan dùng rất tốt đầy đủ đồ chơi hết mua 1 bộ này về đụng gì chơi nấy k thiếu,mở ra thấy cái nào cũng bóng hết thích quá mua luôn giá 600k,về xài tốt thật vặn là ra vừa khít,con sói của mình cũng dùng bộ này tháo từa lưa.
  9. donkiem Member

Hôm trước mình có ghé siêu thị Coorpmark, thấy bán 1 bộ tool 40 (hộp nhựa màu xanh, mặt trên nhưa trong suốt, nhìn thấy đầu vít, típ bên trong, kích thước hộp ước khoảng 30x20x5) sản xuất tại Đài Loan theo công nghệ Nhật Bản.
    Giá 220.000đồng/bộ.
    Không biết chất lượng như thế nào, có vặn được hết ốc vít của Wolf không?
  10. minhbt New Member

được bác à. Mình không phải là dân sửa chuyên nghiệp nên cũng không cần hàng xịn quá đâu!

Em thì cứ mua 1 cái thùng thiệt bự, rồi về nhà thiếu món gì cứ ra dân sinh lấy (chỗ em làm đi bộ qua dân sinh có 5p thôi hà)
  11. Soi tuyet New Member

uhm cũng tuỳ vào sở thích dùng đồ nghề cùa từng người,mình thì thích đầy đủ luôn ,cần gì kéo 1 thùng ra...trước ông mình là thợ mộc hồi nhỏ cứ loay hoay với ông hoài giờ vẫn còn giữ những món đồ của ông nên giờ có sở thích đồ nghề,gì mình cũng mua,gì cũng bào...